వాట్సాప్ వార్నింగ్….

మే 15 నాటికి కొత్త గోప్యతా నిబంధనలు మరియు షరతులను అంగీకరించకపోతే వినియోగదారులు దాని మెసేజింగ్ అనువర్తనం నుండి సందేశాలను చదవలేరు లేదా పంపలేరు అని వాట్సాప్ తెలిపింది.
వాట్సాప్ తన FAQ పేజీలో, మే 15 గడువులోగా నిబంధనలను అంగీకరించని వినియోగదారులకు ఏమి జరుగుతుందో వివరిస్తూ, “మీరు అప్పటికీ అంగీకరించకపోతే, వాట్సాప్ మీ ఖాతాను తొలగించదు. అయితే కొద్దిసేపు, మీరు కాల్‌లు మరియు నోటిఫికేషన్‌లను స్వీకరించగలరు, కానీ అనువర్తనం నుండి సందేశాలను చదవలేరు లేదా పంపలేరు. “
నిష్క్రియాత్మక వినియోగదారుల కోసం వాట్సాప్ విధానం “120 రోజుల నిష్క్రియాత్మకత తరువాత ఖాతాలు సాధారణంగా తొలగించబడతాయి” అని పేర్కొంది.
గత నెలలో ఫేస్‌బుక్ యాజమాన్యంలోని ఇన్‌స్టంట్ మెసేజింగ్ సేవ భారతదేశంలోని కొంతమంది వినియోగదారుల నుండి – దాని అతిపెద్ద మార్కెట్ నుండి ఎదురుదెబ్బలను అందుకుంది, వాట్సాప్ వినియోగదారులు ఈ సేవను ఉపయోగించడం కొనసాగించాలనుకుంటే ప్రణాళికాబద్ధమైన గోప్యతా నిబంధనలను అంగీకరించడానికి ఫిబ్రవరి 8 వరకు ఉందని చెప్పారు. “మీ స్వంత వేగంతో మరియు సౌలభ్యం వద్ద మార్పులను సమీక్షించడానికి మీకు తగినంత సమయం ఇవ్వడానికి, మేము తేదీని మే 15 వరకు పొడిగించాము” అని గడువును పొడిగించేటప్పుడు వాట్సాప్ కు జోడించారు.
వాట్సాప్ ఇప్పటికే ఐపి అడ్రస్ మరియు ప్లాట్‌ఫామ్ ద్వారా చేసిన కొనుగోళ్లు వంటి కొన్ని యూజర్ సమాచారాన్ని ఫేస్‌బుక్‌తో పంచుకుంటుంది.
వాట్సాప్, ఎదురుదెబ్బల తరువాత, దాని ప్రణాళిక గోప్యతా నవీకరణ కొంతమంది వినియోగదారులలో గందరగోళాన్ని సృష్టించింది.
దాని బ్లాగ్ పోస్ట్‌లోని ప్లాట్‌ఫాం, “మా ఇటీవలి నవీకరణలో ఎంత గందరగోళం ఉందో మేము చాలా మంది నుండి విన్నాము. చాలా తప్పుడు సమాచారం ఆందోళన కలిగిస్తుంది మరియు మా సూత్రాలు మరియు వాస్తవాలను అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రతి ఒక్కరికీ సహాయం చేయాలనుకుంటున్నాము.”
వాట్స్అప్ ఏదో రకంగా తన వినియోగదారులను నిలబెట్టుకునే ప్రయత్నం చేస్తున్నప్పటికీ లక్షలాదిమంది సిగ్నల్ వంటి ఇతర ప్లాట్ ఫారమ్స్ కు మారుతుండటం గమనించదగినది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *